THÔNG TIN Ý KIẾN
Họ và tên:
Đỗ Thiên Kính
Tiêu Đề:
Tìm thông tin mộ liệt sĩ
Địa chỉ:
Số nhà 15, ngách 14/12, ngõ 12, phố Nguyễn Văn Trỗi, phường Phương Liệt, Thanh Xuân, Hà Nội.
Nội dung:
Kính gửi: UBND tỉnh Quảng Trị Tôi là Đỗ Thiên Kính. Địa chỉ: Số nhà 15, ngách 14/12, ngõ 12, phố Nguyễn Văn Trỗi, phường Phương Liệt, Thanh Xuân, Hà Nội. Email: kinhdt@gmail.com Điện thoại: 0912060798. Tôi là em trai ruột (cùng cha mẹ) với liệt sĩ Đỗ Xuân Tường: Sinh năm 1941. Nguyên quán: Hữu Ái, Giang Sơn, Gia Lương, Hà Bắc. Nhập ngũ: Tháng 3/1967. Đi B: Tháng 12/1971. Đơn vị khi hy sinh: C18, E64, F320A, QĐ3. Cấp bậc: Hạ sĩ. Chức vụ: Chiến sĩ. Ngày hy sinh: 07/02/1972. Trường hợp hy sinh: Bị B52. Nơi hy sinh: T4, đồi 1015. Nơi an táng ban đầu: Nghĩa trang T4. (Có hồ sơ ghi: Bị B52 và hy sinh ở Kiềng, Trạm 4, đường dây giải phóng, Kon Tum). Họ tên vợ: Lương Thị Xuê. Bố: Đỗ Thiên (hoặc Xuân) Thích. Tên mẹ là Đanh (hoặc Oanh). Hiện nay, gia đình tôi đang trong quá trình tìm kiếm phần mộ của liệt sĩ Đỗ Xuân Tường. Gia đình tôi có tìm thấy phần mộ chỉ ghi tên liệt sĩ Đỗ Xuân Tường (ngoài ra không có thông tin gì khác nữa) an táng tại nghĩa trang xã Cam Chính, huyện Cam Lộ, tỉnh Quảng Trị (số ghi trên bia mộ là 583, Khu F, Lô F, Hàng 35, số thứ tự mộ: 10). Gia đình chúng tôi đang trong quá trình hoàn thiện thủ tục để xin giám định AND phần mộ liệt sĩ Đỗ Xuân Tường tại nghĩa trang xã Cam Chính để xem có đúng là của gia đình hay không. Gia đình tôi đã vào gặp gỡ cán bộ quản trang và UBND xã để viếng thăm phần mộ liệt sĩ này tại nghĩa trang xã Cam Chính. Gia đình tôi cũng đã hỏi cán bộ quản trang về thông tin phần mộ liệt sĩ Đỗ Xuân Tường tại nghĩa trang của xã Cam Chính được quy tập từ đâu (địa điểm nào, khu vực nào, vùng nào . . . ) trước khi về an táng tại nghĩa trang của xã? Nhưng gia đình chúng tôi nhận được câu trả lời là KHÔNG BIẾT. Vậy, gia đình chúng tôi xin Quý Cơ quan giúp đỡ xem xét: Phần mộ liệt sĩ Đỗ Xuân Tường hiện nay an táng tại nghĩa trang của xã Cam Chính, Cam Lộ, Quảng Trị được quy tập từ đâu (địa điểm nào, khu vực nào, vùng nào . . . ) trước khi về an táng tại nghĩa trang của xã Cam Chính? Gia đình tôi kính mong Quý cơ quan cố gắng gửi lại thông tin cho tôi biết theo địa chỉ email: kinhdt@gmail.com, hoặc gọi điện cho tôi theo số điện thoại 0912060798, hoặc liên lạc với tôi tại địa chỉ: Số nhà 15, ngách 14/12, ngõ 12, phố Nguyễn Văn Trỗi, phường Phương Liệt, Thanh Xuân, Hà Nội. Gia đình chúng tôi xin trân trọng cám ơn! Thay mặt gia đình Em trai liệt sĩ: Đỗ Thiên Kính
Đính kèm ý kiến:
THÔNG TIN PHẢN HỒI
Đơn vị xử lý:
Cổng Thông tin điện tử tỉnh
Lĩnh vực hỏi đáp:
Thủ tục hành chính
Nội dung trả lời:

Thực hiện Quyết định số 1637/QĐ-UBND, ngày 07/8/2007 của UBND tỉnh Quảng Trị về việc ban hành Quy định về cung cấp, quản lý và truy cập thông tin trên Trang thông tin điện tử tỉnh Quảng Trị; Ban Biên tập Cổng Thông tin điện tử tỉnh xin chuyển câu hỏi của công dân Đỗ Thiên Kính đến Sở Lao động, Thương binh và Xã hội, kính đề nghị Sở Lao động, Thương binh và Xã hội quan tâm, xem xét.

Ban Biên tập Cổng Thông tin điện tử tỉnh rất mong sớm nhận được văn bản của quý Sở để trả lời cho công dân được rõ.

Trân trọng cám ơn.

(Nội dung Công văn đính kèm)

Đính kèm trả lời: