THÔNG TIN Ý KIẾN
Họ và tên:
Phan Thị Nga
Tiêu Đề:
Về vấn đề hỗ trợ học phí cho sinh viên ở Quảng trị bị ảnh hưởng môi trường biển
Địa chỉ:
Thôn 5, xã Triệu Lăng, huyện Triệu Phong, tỉnh Quảng Trị
Nội dung:
Các cô, các chú cho con hỏi: Con là sinh viên khoá 2015 và vừa tốt nghiệp hệ Cao đẳng vào mùa hè năm 2018. Con là sinh viên của Trường Đại học Sư phạm Kỹ thuật Đà Nẵng. Trong thời gian vừa qua, có thông tin hỗ trợ học phí cho sinh viên ở vùng bị ảnh hưởng môi trường biển. Vì vậy, con muốn hỏi các cô, các chú một số vấn đề như sau: + Con có thuộc diện chính sách hỗ trợ học phí cho sinh viên vùng bị ảnh hưởng bởi sự cố môi trường biển hay không? + Nếu có thì con cần làm những thủ tục (kèm giấy tờ) gì để được hỗ trợ học phí. Con thấy bạn của con cũng đã ra trường vào mùa hè (2018) vừa qua và đang làm thủ tục để được hỗ trợ. Cho nên con cũng muốn làm theo bạn ấy. Kính mong các cô, các chú xem xét trường hợp này và nhanh chóng trả lời cho con được biết rõ. Con xin cám ơn.
Đính kèm ý kiến:
THÔNG TIN PHẢN HỒI
Đơn vị xử lý:
Cổng Thông tin điện tử tỉnh
Lĩnh vực hỏi đáp:
Thủ tục hành chính
Nội dung trả lời:

Thực hiện Quyết định số 1637/QĐ-UBND, ngày 07/8/2007 của UBND tỉnh Quảng Trị về việc ban hành Quy định về cung cấp, quản lý và truy cập thông tin trên Trang thông tin điện tử tỉnh Quảng Trị; Ban Biên tập Cổng Thông tin điện tử tỉnh xin chuyển câu hỏi của các công dân: Ngô Thị Huyền Quyên, Phan Thị Nga đến Sở Giáo dục và Đào tạo và kính đề nghị Sở Giáo dục và Đào tạo quan tâm, xem xét.

Ban Biên tập Cổng Thông tin điện tử tỉnh rất mong sớm nhận được văn bản của quý Sở để trả lời cho công dân được rõ.

Trân trọng cám ơn.

(Nội dung Công văn đính kèm)

Đính kèm trả lời: